chim cu sen

Taxonomy

Order: Columbiformes

Bạn đang xem: chim cu sen

Family: Columbidae

Genus: Streptopelia

Species: Streptopelia orientalis (Latham, 1790)

Xem thêm: Bongdalu - Trang web cập nhật tỷ số trực tuyến nhanh nhất tại 90 Phút TV

Vietnamese: Cu sen

Xem thêm: cách làm bún cá

Thais: นกเขาพม่า

Other name: Oriental Turtle-Dove

IUCN Red List category: LC

Where to tướng watch

Kon Tum plateau Cuc Phuong Ba Vi Tam Dao Sa Pa - Fansipan Mt Xuan Thuy Ba Be

Sounds